ผู้รักเสียงเพลงชอบใช้หูฟังคุณภาพสูงที่บ้านเพื่อไม่ให้มีเสียงรบกวนภายนอกทำให้พวกเขาเพลิดเพลินกับเพลงโปรดของพวกเขา นักเล่นเกมขั้นสูงต้องการใช้หูฟังขนาดใหญ่แบบมีสายเนื่องจากอุปกรณ์เหล่านี้ครอบคลุมใบหูโดยสมบูรณ์ตัดผู้ใช้ออกจากโลกภายนอก - มีการแช่สมบูรณ์ในโลกเสมือนจริงและเกมที่คุณชื่นชอบ
ผู้ใช้ที่ต้องการทราบคุณสมบัติและความแตกต่างระหว่างหูฟังรุ่นใหม่ที่มีแผ่นรองหูที่ทนทานและอ่อนนุ่มเราขอเชิญคุณอ่านบทความของเราอย่างละเอียด

เนื้อหา
อุปกรณ์นี้คืออะไร
หูฟังที่มีขนาดเต็มและเชื่อมต่อผ่านสายที่เชื่อถือได้เป็นของขวัญที่เหมาะสำหรับคนรักดนตรีในการฟังเพลงคุณสามารถฟังได้ทุกเวลาตัดเสียงเต็มระดับเสียง แต่ไม่รบกวนธุรกิจของคุณ คุณสมบัติการออกแบบ - ครอบคลุมเสียงที่สมบูรณ์และไม่ส่งผ่านเสียงภายนอก
ผลิตภัณฑ์สายมีสายที่ยืดหยุ่นและแผ่นรองหูค่อนข้างมีฉนวนคุณภาพสูงนอกจากนี้พวกเขาสร้างพื้นที่เพิ่มเติมสำหรับการกระจายของเสียงและป้องกันการรุกของมันเกินหูฟัง ผลิตภัณฑ์เหล่านี้ยังถูกใช้โดยแฟน ๆ ที่หลงใหลในเกมคอมพิวเตอร์
ความแตกต่างกับหูฟังแบบครอบหู
ผู้ใช้หลายคนสับสนรุ่นเต็มขนาดด้วยหูฟังแบบใส่หู แต่เป็นรุ่นที่แตกต่างกัน: ตัวเลือกแบบครอบหูครอบคลุมเฉพาะหูและหูฟังขนาดใหญ่ที่มีฟองน้ำรองหูฟังที่นุ่มและค่อนข้างกว้างครอบคลุมใบหูโดยแยกออกจากโลกภายนอก นอกจากนี้ยังมีความแตกต่างอย่างมากในการสร้างเสียง
หูฟังขนาดเล็กที่เรียบง่ายนั้นมาพร้อมกับเมมเบรนที่เคลื่อนที่ภายใต้อิทธิพลของสัญญาณไฟฟ้าจากอุปกรณ์สร้างเสียงจึงได้ยินเสียง หูฟังขนาดใหญ่มีลำโพงขนาดใหญ่ที่ให้เสียงที่ยอดเยี่ยมโดยใช้หลักการนี้คือพื้นที่ที่ใหญ่ขึ้นความถี่ที่ต่ำกว่าหรือเบสที่ดีกว่า
ความถี่สูงจะเหนือกว่าผลิตภัณฑ์เหนือศีรษะและการสร้างเสียงเบสนั้นแย่กว่ามาก แบบจำลองขนาดเต็มราคาแพงในด้านคุณภาพเสียงนั้นเหนือกว่าแม้ในแบบอะนาล็อกเราสามารถพูดอะไรเกี่ยวกับตัวเลือกค่าใช้จ่าย บางคนสร้างภาพลวงตาที่สมบูรณ์ของการอยู่ในคอนเสิร์ตแม้กระทั่งได้ยินเสียงเครื่องดนตรีแต่ละชิ้นและเอฟเฟกต์เสียงไหลอย่างราบรื่นจากหูฟังข้างหนึ่งไปอีกหูฟังทำให้ผู้ฟังมีความสุขเป็นพิเศษ
หลักการทำงาน
ในเวอร์ชันเต็มใช้อิมิเตอร์แบบไดนามิกพร้อมขดลวดเคลื่อนที่รูปแบบการดำเนินการค่อนข้างง่าย: แม่เหล็กติดอยู่กับร่างกายของอุปกรณ์ซึ่งสร้างสนามแม่เหล็กคงที่ ในรุ่นขนาดกลางและระดับสูงแม่เหล็กที่ใช้โลหะผสมที่ซับซ้อน ได้แก่ นีโอดิเมียมเหล็กและโบรอน
กระแสไฟสลับผ่านสายไปยังหูฟังพร้อมกับสัญญาณเสียงที่ถูกปรับขดลวดอยู่ในสนามแม่เหล็กคงที่ซึ่งจะเปลี่ยนเมื่อสัญญาณผ่านจากลวด การทำงานร่วมกันของสนามแม่เหล็กของแม่เหล็กและขดลวดทำให้เคลื่อนที่และการเคลื่อนที่ของมันทำให้เกิดการสั่นสะเทือนของเยื่อซึ่งเรารับรู้ว่าเป็นเสียงทันที
สำหรับขนาดเต็มรูปแบบเยื่อที่ทำจาก Mylar, เซลลูโลสในวันนี้เทคโนโลยีสำหรับการผลิตที่บางและในเวลาเดียวกันผลิตภัณฑ์ที่คงทนมากได้รับการปรับปรุงและพวกเขาทำจากไทเทเนียม วัสดุที่ดีกว่าของเมมเบรนที่ดีกว่าที่จะส่งการสั่นสะเทือนของเสียงและผู้ใช้สนุกกับเสียงที่มีคุณภาพสูง
ลักษณะของ
ในสถานที่แรกคือลักษณะแอมพลิจูด - ความถี่ (AFC) - พารามิเตอร์นี้ไม่ได้ระบุไว้ในกล่อง แต่ด้วยคุณสมบัติหลักของหูฟังทุกรุ่นที่เริ่มต้น หากคุณไม่ได้ลงรายละเอียดนี่คือการพึ่งพาของระดับเสียงที่ความถี่การตอบสนองความถี่ของพวกเขาจะถูกนำมาโดยลักษณะความถี่ตามที่หลายคนกำหนดคุณภาพของผลิตภัณฑ์ค่านี้ยังแสดงความสมดุลของวรรณยุกต์ ขีด จำกัด ของช่วงคือการลดลงของการตอบสนองความถี่ของขั้นต่ำและสูงสุด
ช่วงความถี่ที่ส่งเป็น 20,000-20,000 เฮิร์ตซ์ผู้ผลิตบางรายบ่งบอกถึงการแพร่กระจายที่กว้างขึ้น แต่นี่คือการตลาดสุภาพบุรุษ: บุคคลที่ไม่สามารถได้ยินเสียงที่สูงขึ้นนี่คือสัตว์และโลมาจำนวนมาก - ประชากรที่เหมาะสมของทะเล เมื่ออายุมากขึ้นการได้ยินจะแย่ลง แต่คนสูงอายุจะได้ยินเสียงเบสและคนหนุ่มสาว
อิมพีแดนซ์หรือความต้านทานเล็กน้อยที่อินพุตของผลิตภัณฑ์หลายคนเป็นตัวกำหนดปริมาตรโดยพารามิเตอร์นี้ แต่นี่เป็นความผิดขั้นพื้นฐาน - มันได้รับผลกระทบมากขึ้นจากความไวควบคู่ไปกับความต้านทาน หูฟังแบบพกพามีความต้านทานสูงถึง 100 โอห์ม
เกณฑ์ที่ยุ่งยากที่สุดคือความไวโดยปกติจะระบุไว้ในความสัมพันธ์กับกำลังของ dB / mW แต่จะดีกว่าถ้าใช้จากการตอบสนองความถี่ในอัตราส่วน dB / V หนึ่งในมาตรฐานบอกว่ามันใช้เวลา 1 KHz ส่วนอีกวัดในเฮิร์ตซ์ ไม่มีมาตรฐานที่นี่ดังนั้นคุณไม่ควรเชื่อถือ 100% สำหรับพารามิเตอร์นี้
เกณฑ์การคัดเลือก
ปัจจัยหลักคือ:
- มวลของผลิตภัณฑ์ - ยิ่งเบาเท่าไรคุณก็จะอยู่ในนั้นได้นานขึ้นแม้ว่าวันนี้ผู้ผลิตจะผลิตแถบคาดศีรษะแบบพิเศษที่ไม่ได้กดและมวลของผลิตภัณฑ์จะไม่รู้สึกในทางปฏิบัติ
- ตัวเลือกขนาดเต็มหรือใบแจ้งหนี้ ผู้เชี่ยวชาญให้ความสำคัญกับตัวเลือกแรกซึ่งมีข้อดีดังกล่าว:
- คุณภาพสูงและมาตรฐานเสียง
- ฟังสบายไม่เหมือนใคร
- คุณภาพของวัสดุ
- ตำแหน่งแถบคาดศีรษะที่สะดวกสบาย
คลางแคลงบ่นเกี่ยวกับการก่อสร้างขนาดใหญ่ แต่ผลิตภัณฑ์ที่มีหูฟังพับได้รับการเปิดตัวแล้ว
- ชนิดเปิดหรือปิด การปิดใช้งานโดยมืออาชีพเป็นหลัก แต่ตัวเลือกที่สองเป็นที่รักของผู้รักเสียงเพลงนักเล่นเกมและผู้ใช้ซึ่งเป็นสิ่งสำคัญอย่างยิ่งที่จะต้องมีคุณภาพเสียงที่ดี
- ผู้รักเสียงเพลงที่มีประสบการณ์ควรเลือกหูฟังเพื่อคุณภาพเสียง
- ช่วงกว้างของ 19-2,943 Hz และความไวสูงเป็นอุปกรณ์ที่ดีที่จะทำให้คุณมีความสุขมาก
ผู้บริโภคแต่ละรายมีทางเลือกตามความชอบส่วนบุคคลและผู้เชี่ยวชาญให้คำแนะนำก่อนหน้านั้นเพื่อศึกษาการตรวจสอบรุ่นที่ดีที่สุดหรืออันดับของพวกเขาอย่างรอบคอบตลอดปีที่ผ่านมา
หูฟังขนาดใหญ่ที่ดีที่สุด - 10 อันดับแรกของปี 2019
Sony MDR-7506

- วัสดุที่มีความแข็งแรงสูง
- คุณภาพของสายเชื่อมต่อ;
- ระยะเวลาของการดำเนินการมากกว่า 5 ปี
- น้ำหนักเบา
- ขนาดกะทัดรัดลดลงอย่างมากเมื่อพับ
- ก้ันเสียงเต็มรูปแบบ;
- รายละเอียดที่ดีเยี่ยมและความสมดุลของความถี่
- ข้อเสีย: ตรวจไม่พบ
ค่าใช้จ่ายเฉลี่ยคือ 6 510 ₽รุ่นเต็มรูปแบบของประเภทปิดความต้านทาน 63 โอห์มเส้นผ่านศูนย์กลางเมมเบรน 40 มม. การเชื่อมต่อผ่านแจ็ค 3.5 มม. (มินิแจ็ค) ความไว 106 เดซิเบลและการออกแบบพับ ผลิตที่ญี่ปุ่น
Beyerdynamic DT 770 Pro (80 โอห์ม)

- คุณภาพเสียงที่ใสคมชัด
- เสียงเบสนั้นทรงพลังมาก
- ไม่มีการบิดเบือนที่เสียงพลังสูง
- แผ่นรองหู velor นุ่ม;
- แถบคาดศีรษะไม่กด
- ลวดบิดเป็นเกลียวที่มีความยาวที่เหมาะสม
- ความน่าเชื่อถือสูงและคุณภาพของวัสดุ
- ความไวที่แข็งแกร่งเพื่อคุณภาพการบันทึก;
- สายเคเบิลไม่ได้ตัดการเชื่อมต่อ
หูฟังแบบปิดสำหรับสตูดิโอในราคา 11.38,000 รูเบิล, ความไว 96 dB, แยกได้ 18 เดซิเบล, ต้านทาน 80 โอห์ม, น้ำหนัก 270 กรัม, ความดันแถบคาดศีรษะ 3.5 N, สายเคเบิลแบบบิดเกลียว 3 ม., แจ็คสเตอริโอชุบทอง 35 มม.ผู้ผลิตเยอรมัน
Sennheiser โมเมนตัม 2.0 แบบครอบหู (M2 AEi)

- ประกอบคุณภาพสูง
- วัสดุที่ดี
- หูฟังที่นุ่มสบาย - หนังแท้
- ก้ันเสียงที่ดี;
- การออกแบบที่ทันสมัย
- แถบคาดศีรษะนั้นแน่นและไม่รู้สึกเมื่อขยับ
- ได้ยินเสียงลมพัดบนถนน
- คุณภาพของสายเคเบิล
หูฟังชนิดปิดที่มีค่าใช้จ่ายเฉลี่ย 13.8,000 ₽มาพร้อมกับไมโครโฟนความต้านทาน 18 โอห์มความไว 113 dB รองรับ iPhone ออกแบบแบบพับได้ ความยาวสายเคเบิลที่ถอดออกได้มีเพียง 1.4 ม. ควบคุมการเล่นด้วยตนเอง - 3 ปุ่ม น้ำหนัก 249 กรัม, รับประกัน 2 ปี, ผู้ผลิตจีน
ฟังเน้น

- สร้างคุณภาพสูง
- เสียงชัดเจนคมชัดพร้อมรายละเอียด;
- การออกแบบที่ดี
- การจัดการที่สะดวก
- ไมโครโฟนที่ไวต่อ
- อุปกรณ์ไม่เพียงพอ
- กระเป๋าใบเล็กสำหรับขนส่ง
>
ครอบคลุมหูฟังพร้อมไมโครโฟนในราคาเฉลี่ย 9.99 พันรูเบิลน้ำหนัก 273 กรัมขนาด 239x212x111 มม. 32 โอห์ม 122 เดซิเบล / วีสายเคเบิล 1.4 ม. ผู้ผลิตฝรั่งเศส
เทคนิก RP-DJ1210

- เสียงที่สมดุล
- การออกแบบดูมีราคาแพงและอุตุ
- ประกอบคุณภาพสูง
- การแยกสัญญาณรบกวนที่ดีเยี่ยม
- ความจุเกินพิกัดสูง
- สร้างแรงกดดันต่อหู
หูฟังพร้อมฟองน้ำรองหูฟังที่ปรับแต่งได้สำหรับคุณโดยมีราคาเฉลี่ย 8,490 cable, สายเคเบิลชนิดบิด 3 ม., ลำโพง 41 มม. พร้อมพารามิเตอร์ความไว 106 dB / mW, ความถี่ 5 Hz-30 kHz, กำลังไฟ 200 mW, อิมพีแดนซ์ 30 โอห์ม บริษัท ผู้ผลิตพานาโซนิคประเทศญี่ปุ่น
หูฟังขนาดใหญ่ราคาประหยัด
Philips SHP1900

- ตัวเลือกที่ดีที่สุดสำหรับแบบจำลองงบประมาณ
- สร้างคุณภาพและวัสดุที่ดี
- นั่งบนหัวอย่างสมบูรณ์
- อย่าถูรูหู;
- สมดุลที่ดีของความถี่ต่ำและสูง
- ความทนทาน (ซื้อในปี 2008)
- ฉนวนกันเสียงไม่ดี
หูฟังแบบเปิดขนาดเต็มราคาเฉลี่ย 790 ₽ 32 โอห์มแม่เหล็กนีโอไดเมียมความไว 98 dB น้ำหนัก 100 กรัมรับประกันนาน 1 ปีภายใต้ใบอนุญาตจากเนเธอร์แลนด์ในโรงงานจีน
Sennheiser HD 201

- ความน่าเชื่อถือไม่สามารถทำลายได้
- สวมใส่สบาย
- คุณภาพการก่อสร้างที่ความสูง
- พลาสติกคุณภาพดี
- สมดุลที่ดีของความถี่
- ฉนวนกันเสียงไม่ดี
ชนิดจอภาพเป็นผลิตภัณฑ์แบบไดนามิกค่าใช้จ่ายเฉลี่ยคือ 1 400 รูเบิล 21-18,000 เฮิร์ตซ์สูงสุด 24 โอห์มความไว 108 เดซิเบลค่าสัมประสิทธิ์ฮาร์มอนิก 0.7% น้ำหนัก 165 กรัมการเชื่อมต่อสายเคเบิลสองทางผลิตในประเทศจีน
ฟิสเชอร์เสียงราชินีชั่วร้าย

- เสียงที่ชัดเจน
- ความถี่ต่ำที่ฉ่ำโดยไม่ผิดเพี้ยน
- การออกแบบดั้งเดิมที่มีประสิทธิภาพ
- วัสดุคุณภาพสูง
- ฉนวนกันเสียงที่ดีเยี่ยม
- คอไม่เจ็บจากการใช้งานนานหูไม่เหงื่อ
- วัสดุของแผ่นรองหูจะนุ่มขึ้น
หูฟังชนิดปิดของการออกแบบของรัสเซียราคาตั้งแต่ 1900 imp, ความต้านทาน 40 โอห์ม, ความไว 101 dB, เส้นผ่านศูนย์กลางเมมเบรน 40 มม., แจ็คขนาดเล็ก 3.5 มม., แจ็ค 3.5 มม., ความยาวสายไฟ 2 เมตร, การออกแบบพับ
Ritmix rh-510

- ลักษณะที่ดี;
- ประกอบคุณภาพสูง
- ฉนวนกันเสียงที่ดี
- ความสมดุลของเสียงที่เหมาะสม
- ลวดที่แข็งแรงไม่พันกัน
- ราคาที่เพียงพอสำหรับรูปแบบงบประมาณ
- หูเหนื่อยล้าและเหงื่อออกอย่างรวดเร็ว
ผลิตภัณฑ์จอภาพราคาเฉลี่ย 1,400 รูเบิลความถี่คือ 14-22,000 เฮิร์ตซ์ความต้านทาน 32 โอห์มความไวคือ 108 โอห์มลวดที่ถอดออกได้คือ 3 เมตรเส้นผ่านศูนย์กลางของเมมเบรน 38 มม. อะแดปเตอร์สำหรับตัวเชื่อมต่อ 6.3 รวมอยู่ในจีน
Axelvox HD272

- เสียงคุณภาพสูง
- ช่วงกว้างของความถี่
- การก่อสร้างที่แข็งแกร่ง
- ความน่าเชื่อถือ
- คุ้มค่าสมกับราคา
- ก้ันเสียงที่ดี
- แผ่นรองหูหนังเทียม
รุ่นสำหรับมืออาชีพที่มีราคาเฉลี่ย 2 820 equipment อุปกรณ์: สองสายเคเบิลอะแดปเตอร์สำหรับ 3.5 และ 6.3 มม. ยึดสายความต้านทาน 30 โอห์มความไว 98 dB / mW ขนาดเส้นผ่านศูนย์กลาง 50 มม. น้ำหนัก 235 กรัม
ผลการวิจัย
ผู้ผลิตผลิตหูฟังขนาดใหญ่หลากหลายสำหรับคนรักเสียงเพลงแฟน ๆ จะได้พักผ่อนที่เครื่องคอมพิวเตอร์และเข้าสู่โลกเสมือนจริงอย่างสมบูรณ์ มีลักษณะใกล้เคียงกัน แต่ค่าใช้จ่ายทำให้คุณสงสัยว่าใครเป็นคนที่ชอบ - บริษัท ที่มีชื่อเสียงหรือการพัฒนาในประเทศระดับสูง ผู้ใช้แต่ละคนแก้ปัญหาด้วยวิธีของเขาเอง
![]() | ![]() | ![]() | ![]() | ![]() | ![]() | ![]() | ![]() | ![]() | ![]() |
|
| ชื่อ | Sony MDR-7506 | Beyerdynamic DT 770 Pro (80 โอห์ม) | Sennheiser โมเมนตัม 2.0 แบบครอบหู (M2 AEi) | ฟังเน้น | เทคนิก RP-DJ1210 | Philips SHP1900 | Sennheiser HD 201 | ฟิสเชอร์เสียงราชินีชั่วร้าย | Ritmix rh-510 | Axelvox HD272 |
| ช่วงตอบสนองความถี่ | 10 - 20,000 Hz | 5 - 35000 Hz | 16 - 22000 Hz | 15 - 22000 Hz | 5 - 30000 Hz | 20 - 20,000 Hz | 21 - 18,000 เฮิร์ตซ์ | 20 - 20,000 Hz | 14 - 22000 Hz | 10 - 30000 Hz |
| ความไว | 106 เดซิเบล | 96 dB | 113 dB | 122 เดซิเบล | 106 เดซิเบล | 98 dB | 108 เดซิเบล | 101 dB | 108 เดซิเบล | 98 dB |
| ความต้านทาน | 63 โอห์ม | 80 โอห์ม | 18 โอห์ม | 32 โอห์ม | 32 โอห์ม | 32 โอห์ม | 24 โอห์ม | 40 โอห์ม | 32 โอห์ม | 56 โอห์ม |
| น้ำหนัก | 261 กรัม | 270 กรัม | - | 273 กรัม | 230 กรัม | 200 กรัม | 165 กรัม | - | 280 กรัม | 235 กรัม |
| เส้นผ่านศูนย์กลางเมมเบรน | 40 มม | - | - | 40 มม | 41 มม | 40 มม | - | 40 มม | 38 มม | 50 มม |
| ราคา | จาก 6800 ถู | จาก 1,300 ถู | จาก 10850 ถู | จาก 7400 ถู | จาก 7950 ถู | จาก 650 ถู | จาก 1,400 ถู | จาก 1,750 ถู | จาก 1,400 ถู | จาก 2,500 rub |















